เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > General Topic > พักผ่อนหย่อนใจ > รีวิวเว็บเพื่อนบ้าน

ตอบ
อ่าน: 2385 - คำตอบ: 1  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-10-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default เว็บวิ่งลดน้ำหนัก กี่นาทีบอกกันตรงๆ

เอาหละครับในเว็บหรอยกูใครนี้อ้วนกันบ้างผมขอยกมือเป็นแรก การวิ่งลดน้ำหนักนี้ต้องใช้เวลากี่นาทีแต่ละคนนั้นมีสูตรที่แตกต่างกันนะครับ สำหรับคำถามที่ถามว่าวิ่งลดน้ำหนัก กี่นาทีผมตอบได้ตรงๆเลยว่าอย่างน้อยต้องประมาณ 1 ชั่วโมงครับ ถึงมันจะทำให้ร่างกายของเรานั้นอยู่ตัวได้โโยคนที่มีน้ำหนักตัวเยอะนั้นต้องใช้พลังงานมากกว่าคนที่น้ำหนักตัวน้อยกว่าครับ การวิ่งลดน้ำหนักนั้นได้ทั้งพักผ่อนจิตใจในความเครียดได้มองนู้นมองนี่ฟังเพลงที่เราชอบนี้แหละครับคือการวิ่งลดน้ำหนักที่คนเค้าชอบกัน

เว็บวิ่งลดน้ำหนัก กี่นาทีบอกกันตรงๆ
ThaiRunning.com

รูปขนาดเล็ก
เก่า 21-10-2011   #2
Administrator

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

ความจริงเมื่อก่อนกระผมหละโคตรเกลียดการวิ่ง เพราะมันเป็นกีฬาที่ไม่สนุกเอาเสียเลย และ ผมเองก็เคยจัดอันดับให้การวิ่งไม่เป็นกีฬามาระยะหนึ่งด้วย แต่พอช่วงหลังๆ ที่ลีกฟุตบอลแถวบ้านตกต่ำ มีเฉพาะเด็กแว้นมาเล่นกัน ผมเลยต้องเลิกเล่นบอล หันไปวิ่งจ๊อกกิ้ง กับวิ่งที่ฟิตเนสแทน ทำให้รู้ว่า การวิ่งเป็นการออกกำลังกายที่ง่าย ใช้อุปกรณ์น้อย แม้ฝนตกก็ยังหาที่วิ่งได้ และ ไม่ต้องรอบุคลากรจำนวนมากในการมาวิ่ง อีกทั้งการวิ่งยังเป็นเบสิคของทุกกีฬา ทำให้กีฬาการวิ่งของกระผมกลับมารุ่งเรืองอีกครั้ง แนะนำถ้าใครไม่รู้จะออกกำลังกายอะไร ลองหาซื้อรองเท้าวิ่งมือสองสักคู่มาลองวิ่งดูก่อนก็ได้ครับ ง่ายๆ ได้เหงื่อ และ กินข้าวอร่อย !!!

M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
กี่นาทีบอกกันตรงๆ, กี่นาที, นาที, น้ำหนัก, น้ําหนัก, ลดน้ำหนัก, ลดน้ําหนัก กี่นาที, ลดน้ําหนัก, วิ่งลดน้ำหนัก กี่นาที, วิ่งลดน้ำหนัก, วิ่งลดน้ําหนัก กี่นาที, วิ่งลดน้ําหนัก, เว็บวิ่งลดน้ำหนัก, เว็บวิ่งลดน้ําหนัก