เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 3519 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-06-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 5 ยินดีต้อนรับเดือนแห่งฟุตบอลยูโร 2012

RoiGOo Magazine Chepter 5
ยินดีต้อนรับเดือนแห่งฟุตบอลยูโร 2012
ในที่สุดก็ถึงเดือนที่ชายหนุ่มหลายคนรอคอยกันแล้วกับเดือนมิถุนายนที่จะมีฟุตบอลยูโร 2012
ให้เราได้ดูกัน ในรอบสัปดาห์ที่ผ่านมาก 2-7 มิถุนายน 2555 มีเรื่องราวมีการ์ตูนใหม่ใหม่เกิดขึ้น
ในเว็บการ์ตูนหรอยกูของเรามากมายเลยทีเดียว เรามาดู Highliht ของแต่ละวันกันดีครับว่ามีอะไร
กันบ้างในวันที่ 2-7 ที่ผ่านมาเป็นระยะเวลา 6 วันเลยทีเดียว ลองชมครับ

2 มิถุนายน 55 วันที่กรุงเทพฝนยังตก ชีวิตนักวาดการ์ตูนยังต้องเดินต่อไป
ดูแล้วบรรยากาศช่วงนี้ของกรุงเทพดูแล้วอึมๆเหลือเกินนะครับ ฝนดูเหมือนกับจะตกจะตกอยู่ตลอดเวลา
แบบนี้เซ็งๆครับ เพราะว่าอากาศแบบนี้ทำให้เราง่วงนอนได้ไม่มากก็น้อยครับ แถมถ้ามีอะไรมาขัดใจ
เราหน่อยก็จะส่งผลกระทบต่อจิตใจของเรามากมาก ยังไงขอให้นักวาดการ์ตูนของเราขอให้อย่าย้อท้อครับ
ถึงบรรยากาศจะเป็นอย่างไรขอให้สู้ต่อไปเพื่อความรักในงานการ์ตูนของเรานั้นเองแหละครับ สู้ๆๆเชื่อผม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธ 2 มิถุยายน 2555

เนโคร นักวาดการ์ตูนและนักปั้น3D อนาคตไกลจนต้องนั่งเครื่องบินไป (รูปจากกระทู้นี้)
ไพ่ 2 ใบสุดท้าย !!! การเพิ่มลดตัวการ์ตูน กับ การคิดสถานการณ์แบบสุดโต่ง
สอนวาดภาพระบายสีสไตร์มาร์เวลค่ะ How To Draw Comics The Marvel Way
ช่วยแนะนำติชมหน่อยคับ
เมี๊ยวๆ
อินเดียนเเดงฉาวฮับ
สอนวาดภาพระบายสี พื้นฐานก่อนวาดทุกอย่างค่ะ
รูปการ์ตูน"แฟนอาร์ตมาเวลล์(ตะไล)"โดย นายเช็ดขี้
โหมดจะให้กูเป็นคางคกใช่ไม๊ 2/6/55
วาดสาวๆบ้างอ่ะไรบ้าง ภาค3
ถ้าที่คาดผมมันดีแบบนี้ตูก็จะซื้อ 2/6/55
การ์ตูนข้อคิดดีดีสำหรับคนทำอาชีพนักวาดการ์ตูนหรือ Freelance (ควรอ่านค่ะ)
RoiGOo Magazine Chepter 4 ระบบใหม่ของวงการการ์ตูนไทยในเว็บหรอยกู

3-4 มิถุนายน 55 รูปการ์ตูนน่ารัก+รูปการ์ตูนอาร์ตๆจากมาร์เวล(Marvel)

เมื่อวานผมลืมโพสข่าวสารเกี่ยวกับเว็บการ์ตูนหรอยกูไปวันนี้เลยต้องโพสควบ 2 วันในกระทู้เดียวกันเลย
เมื่อวานวันวิสาขบูชาครับหลายหลายคนคงหยุดกัน วันนี้มีกระทู้ดีเกี่ยวกับรูปการ์ตูนน่ารักและรูปการ์ตูนอาร์ตๆ
จากมาร์เวล[Marvel]มาให้ชมกันว่า สไตร์ความน่ารักกับสไตร์ความเท่มันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง โดยกระทู้นั้น
ถูกตั้งขึ้นโดยหนูเรย์ประจำเว็บหรอยกูนั้นเอง จะน่ารักขนาดไหนต้องลองชมดู

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอาทิตย์ 3 มิถุยายน 2555

หลักฐานทางประวัติศาสตร์สากล ทวิตเตอร์ก็มีมานานแล้ว!!!
เทคนิคเกี่ยวกับการวาดการ์ตูน+วาดภาพระบายสี
"ฮาโลวีน" ออกจากบ้านไปปาร์ตี้กันดีกว่า ปาร์ตี้แบบผีๆ
วันวิสาขบูชา 2555 ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ตอน ฟังเพลงคลาสสิก
Fanart T.O.P ครั้งที่2
เหมียวโชว์กล้ามมมม แอ่ฟฟฟฟฟ
ชิวๆวันหยุด 3/6/55
i'm e.l.f ,,,,,
โปรแกรมวิ่งมินิมาราธอน มิถุนายน 2555 ทีเด็ดดอกบัวคู่35ปี มินิฮาล์ฟ มาราธอน!!!
เดิน-วิ่งสมาธิ วิสาขะ พุทธบูชา ถือศีลห้า ลดละอบายมุข ปี 2555 สวนสมเด็จย่านนทบุรี

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ 4 มิถุยายน 2555

Vermaelen backs Eden Hazard to shine in England เพื่อยอกันเองซะงั้น
26 มิถุนายน.... ร่วมรำลึกถึง..ใครกันเอ่ย สุนทรภู่ไงจ๊ะ
หนูๆ รู้ไหม ประเทศไทยเรา มีวันภาษาไทยแห่งชาติด้วยนะจ๊ะ
จากรูปการ์ตูนน่ารักสู่รูปการ์ตูนอาร์ตๆของมาร์เวล(Marvel)
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby มว๊ากน่ากลัว ตอน สะดือจุ่น
ลองวาดแบบ Real ครั้งแรก !!!
รูปการ์ตูนน่ารักจากมาร์เวล(Marvel) ฮีโรจากหล่อๆกลายเป็นน่ารักๆ (รูปจากกระทู้นี้)
จิตตกเพราะมนุษย์ตะขาบ 4/6/55
รวมเหล่าผจญป่า ๑

5-6 มิถุนายน 55 นักวาดการ์ตูนเช็ดขี้ออกการ์ตูนกากกากอีกครั้ง

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เห็นนายเช็ดขี้ออกมาโชว์ฝีมือการวาดการ์ตูนเท่าไรเลยนะครับ ทั้งนี้จากข่าววงในบอกว่า
กำลังจะเร่งทำงานเปิดร้านหนังสือการ์ตูนให้ได้ แต่คราวนี้ออกการ์ตูนกากๆมาลายเส้นแลดูแล้วเปลี่ยนสไตร์
การวาดไปจากแบบเก่าเยอะพอสมควรเลยทีเดียว แต่นี่แหละครับคือนายเช็ดขี้วาดแบบไม่ต้องสนใจใคร
ด้วยความมันจากจิตใจและคนไทยทั้งประเทศ เราคัดมา 1 หน้าให้ชมครับ ใครอยากอ่านการ์ตูนของเขาต่อ
คลิกต่อที่กระทู้แดงๆนั้นแหละครับผม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคาร-พุธ 5-6 มิถุยายน 2555

ฝนตกเพราะ....6/6/55
รวมเหล่าผจญป่า ๒
การ์ตูน"รับสมัครพนักงาน"โดย นายเช็ดขี้ (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
วันงดสูบบุหรี่โลก 31 พฤษภาคม ร่วมใจงดสูบ เพื่อเจ้าตัวน้อยกันเถอะ
24 มิถุนายน ตรงกับวันอะไรเอ่ย วันเปลี่ยนแปลงการปกครอง ไงตัวเอง
การ์ตูน เจ้นุช เงินหมดชัวร์ ช้อปแหลกแบบนี้ ตอน อาถรรพ์ของมือสอง!!
ย้อนยุคกันอีกครั้งหลักฐานทางประวัติศาสตร์สากล เครื่องวี เกมบอย !!!
อ้วก 5/6/55
เด็กใหม่แนะนำตัวครับ!
ใคร!!!! พอจะอธิบายผมได้มั้ง!!!
[ภาคต่อจ้า] อีกหนึ่งชีวิต (every life has value2)

7 มิถุนายน 55 ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงนักวาดการ์ตูนดูแลตัวเองดีดี

ช่วงนี้อากาศบ้านเราไม่ร้อนเหมือนเดิมแล้วนะครับ แต่ว่ากลายเป็นเดี๋ยวร้อนเดี๋ยวฝนตกแทน
การปรับตัวให้เข้ากับสภาพอากาศนั้นเป็นเรื่องสำคัญเหมือนกันนะครับน้องนักวาดการ์ตูนทั้งหลาย
ทั้งนี้เพราะเมื่อเราป่วยหรือไม่สบายสภาพจิตใจของเรานั้นจะไม่สามารถเปิดรับสิ่งใหม่ๆรอบตัว
ของเราได้เลยครับ และนั้นเองทำให้คนป่วยไม่มีพัฒนาที่ก้าวไปข้างหน้าครับ สังเกตุคนที่ป่วย
นานนานหรือเป็นโรคเยอะเยอะจะมีความสามารถต่ไกว่าคนทั่วไป แต่ในบางคนสามารถเปลี่ยน
ร่างกายที่อ่อนแอกลายเป็นแรงกระตุ้นได้ เรื่องนั้นเห็นได้ในต่างประเทศที่คนพิการหลายคน
หลายเป็นอัจฉริยะในด้านต่างต่างมากมาก แต่บ้านเราเรื่องจิตใจที่เข้มแข็งขนาดนี้ยังไม่ค่อย
ที่จะได้เห็นกันครับ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัส 7 มิถุยายน 2555

น้องคนไหนอ่านก่อน คิดได้ก่อน มีความสุขกับชีวิตก่อนค่ะ
นายโอมเสวนากับนักวิ่งทีมชาติ ณ สวนสมเด็จย่านนทบุรี
เทคนิคเบื้องต้นและวิธีการใช้โปรแกรม Photoshop Cs5 (รูปจากกระทู้นี้)
อยากทราบโปรแกรมการวาดการ์ตูนของน้องน้อง
13 มีนาคม วันช้างไทย
27 มกราคม คือ วันยุวกาชาด ใครจำได้บ้างเอ่ย
การ์ตูน เจ้นุช ดัดสันดานกันแบบนี้ มีเคืองนะเนี่ย ตอน ลืมบ่อยดีนัก

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3
RoiGOo Magazine Chepter 4

Tags
2012, chepter, magazine, roigoo, ยินดีต้อนรับเดือนแห่งฟุตบอลยูโร