เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 7117 - คำตอบ: 3  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-03-2012   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default หลังจากนู๋เรย์ถามว่า ฟิน กับ Fap แปลว่าอะไร ผมก็สงสัยในคำว่า wtf แปลว่าอะไรมาดู

Fap รู้ไปแล้วว่าแปลว่าอะไร ฟิน ก็รู้ไปแล้วว่าแปลว่าอะไร คราวนี้ผมขอสงสัยต่อจากนู่เรย์บ้าง คราวนี้ผมก็ไปเสาะหาคำที่จะสงสัยกับเค้าบ้างครับกับคำว่า WTF ตอนแรกอ่านอ่านไปนึกว่า WTA ใน Dota งงสาด วันนี้เราจะมาเฉลยกันครับว่า WTA แปลว่าอะไรสำหรับน้องน้องวัยไม่ถึง 18+ ห้ามอ่านครับว่าแปลว่าอะไรเพราะมันเป็นคำหยาบมากเลยทีเดียว และเป็นคำด่าแบบวัยรุ่นที่ย่อซะสั้นจะตูเกือบจะไม่รู้เรื่อง

WTA ปลว่า what the fuck
(คงไม่ต้องแปลเป็นภาษาไทย)

กระทู้นี้เราแถมรูปสวยสวยให้ชมเช่นเคยนะครับ สำหรับคำแปลของ WTF เราก็แปลให้เห็นกันเรียบร้อยแล้ว ใครอยากไปย้อนอ่านกระทู้แปลคำกากๆเก่าได้ที่นี่ครับ ฟินแปลว่า Fapแปลว่า

คำที่หลายคนสงสัยแปลว่าอะไรกัน
dealfish แปลว่าอะไรหรือว่าเป็นเพียงเว็บไซต์เว็บหนึ่ง
จากคำว่า "ฟิน" สู่คำว่า "เซราะกราว" มันแปลว่าอะไรกัน
featuring(ฟีทเจอริ่ง) แปลว่าอะไร ภาษาทางการกับภาษาวัยรุ่นเข้าใจต่างกัน
ซึนเดเระหรือคำว่าซึน แปลว่าอะไรค่ะ
fap แปลว่าอย่างนี้จริงจริงหรือค่ะ อยากถามผู้รู้เรื่องนี้ค่ะ
หลังจากนู๋เรย์ถามว่า ฟิน กับ Fap แปลว่าอะไร ผมก็สงสัยในคำว่า wtf แปลว่าอะไรมาดู
by the way และ on the way แปลว่าอะไรใช้งานต่างกันอย่างไร
หรอย ในภาษาใต้แปลว่าอะไร คลิกทางนี้เลยครับ
Update คำที่หลายคนสงสัย

รูปขนาดเล็ก
เก่า 05-03-2012   #2
Senior Member

chaskinny's Avatar

บล็อก: 7
ถ่ายทอดพลัง: 893
คะแนนหรอย: 1,057
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง chaskinny

อย่าลืมรูนีย์ ชูถ้วยแชมป์ครับ

เก่า 05-03-2012   #3

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

วาดนานแล้วจ๊ะเธอว
ตามคำสัญญา(พนัน)!!! รูปการ์ตูนแมนยูรูนี่ย์ถือถ้วยพรีเมียร์ลีก
เชิญชมครับ

เก่า 06-03-2012   #4

M150's Avatar

บล็อก: 62
ถ่ายทอดพลัง: 3,970
คะแนนหรอย: 2,576

WTF คำนี้เริ่มมาติดตลาดก็ตอน 9GAG เข้ามาสู่ประเทศไทยนี่แหละครับ

เรียน พี่น้องที่ทำการซื้อและขายเม้าส์ปากกามือสองในเว็บหรอยกู โปรดตรวจสอบข้อมูลและรายละเอียดของผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงสินค้าเม้าส์ปากกามือสองให้ชัดเจน ก่อนตัดสินใจซื้อ ส่งมอบ และ โอนเงินกัน เพื่อความปลอดภัยนะคร้าบผม
M150 is offline   ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
ตอบ

Tags
fap, fap แปล, fap แปลว่า, wtf, wtf แปล, wtf แปลว่า, wtf แปลว่าอะไร, กับ, ก็, คำว่า, ถามว่า, นู๋เรย์, ใน, แปลว่าอะไรมาดู, แปลว่าอะไร, ผม, ผมก็สงสัยในคำว่า, ฟิน, ฟิน แปล, ฟิน แปลว่า, มาดู, ว่า, สงสัย, หลังจาก, หลังจากนู๋เรย์ถามว่า, อะไร