เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > Comic Studio > คุยเรื่องหนังสือและการ์ตูน

ตอบ
อ่าน: 2502 - คำตอบ: 0  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 03-12-2011   #1
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default ยังออกมาเรื่อยๆกับของเล่นสุดแหล่มของการ์ตูนโดราเอม่อน

การ์ตูนโคตรๆๆสุดจะคลาสซิกอย่างการ์ตูนโดราเอม่อนออกมาได้อย่างไม่สิ้นไม่สิ้นจริงๆกับของที่จะเรียกเงินเข้ากระเป๋ากลับญี่ปุ่น โมเดลชุดนี้ของโดราเอม่อนก็เช่นเคยแหละดีไซต์ออกมาได้เหมือนการ์ตูนจริงๆเดี๊ยะๆแถมยังถอดประกอบได้อีกต่างหากนะเธอว์ ใครเห็นก็คงจะชื่นชอบโดยเฉพาะคนที่สะสมของอย่างโดราเอม่อนนั้นแหละ

[FONT=Tahoma]และแล้วก็เริ่มวางจำหน่ายในบ้านเราให้เห็นกันแล้วนะครับสำหรับ 2 คู่หูยอดนิยมตลอดกาลอย่าง โนบิตะ และ โดราเอมอน ที่มีชื่อชุดอย่างเป็นทางการว่า [FONT=inherit]S.H.Figuarts X ROBOT TAMASHII (Doraemon) ? Nobita Nobi2[/FONT] ซึ่งทั้ง 2 ตัวนี้ก็จะจำหน่ายแยกกันนะครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
[FONT=Tahoma]ขอเริ่มที่ ROBOT TAMASHII โดราเอมอน กันก่อนเลย โดยตัวสินค้ามีความสูงประมาณ 10 ซม. และผลิตจาก PVC,ABS,ลงสีสำเร็จครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]โดยในชุดจะมีชิ้นส่วนใบหน้า (ไม่รวมดวงตา) มาให้ 3 แบบ ชิ้นส่วนดวงตา 4 แบบ,หู 1 คู่,ขนมโดรายากิ 1 ชิ้น ส่วนของวิเศษก็จะมีมาให้ 4 แบบ ด้วยกันครับ ได้แก่ ประตูวิเศษ (ทำรูปแบบตอนดึงออกมาจากกระเป๋าวิเศษได้),คอปเตอร์ไม้ไผ่,ปืนใหญ่อัดลม,ไฟฉายย่อส่วน[/FONT]
[FONT=Tahoma]นอกจากนี้ยังแถมฟิกเกอร์หนูมาให้อีก 1 ตัวด้วย[/FONT]
[FONT=Tahoma]โดย โดราเอมอน มีราคาประมาณ 3,675 เยนครับ (ตกตัวละพันห้านิดๆ ครับ)[/FONT]
[FONT=Tahoma]ทำท่าบินแบบในการ์ตูนก็ยังได้ครับ เยี่ยมจริงๆ[/FONT]
[FONT=Tahoma]ส่วน โนบิตะ เป็นสินค้าในชุด S.H.Figuarts มีความสูงประมาณ 12 ซม. ผลิตจาก ABS,PVC,POM ลงสีสำเร็จเช่นกัน[/FONT]
[FONT=Tahoma]ในชุดจะมีใบหน้ามาให้ถอดเปลี่ยน 4 แบบ,ข้อมือ 4 แบบ,เท้า 2 แบบ (สวมถุงเท้า,สวมรองเท้า) โดยจะมีของวิเศษของโดราเอมอนมาให้ 6 ชิ้น ได้แก่ คอปเตอร์ไม้ไผ่,หุ่นบอร์ดี้การ์ด,น้ำยาทวีคูณ,ปืนใหญ่อัดลม,หมวกพลังจิต,หุ่นมือช่างยุ,[/FONT]
[FONT=Tahoma]โดยจะมีปืนจุกก๊อกของโนบิตะมาให้ด้วย 2 กระบอกด้วยกัน วางจำหน่ายราคาตัวละ 3,565 เยน (ตกตัวละพันห้านิดๆ ครับ)[/FONT]
[FONT=Tahoma]ท่านอนท่าเก่งของโนบิตะก็ยังทำได้ จุดขยับสุดยอดเลยครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]มีภาพจากสินค้าจริงๆ มาให้ชมกันด้วยครับ กล่องเป็นแบบนี้นะครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]ขึ้นชื่อเรื่องจุดขยับว่าสุดยอดเลยครับ สำหรับชุดนี้[/FONT]
[FONT=Tahoma]ด้านหลัง[/FONT]
[FONT=Tahoma]เปิดโชว์จุดขยับภายในเป็นแบบนี้ครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]จะยกแขนหรือขาก็ขยับได้ดังใจ[/FONT]
[FONT=Tahoma]นั่งกินโดรายากิก็ยังได้[/FONT]
[FONT=Tahoma]ว้ากกกกกก?.หนูๆๆ[/FONT]
[FONT=Tahoma]ขยับไปมาได้สุดแขนครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]กางแขนได้สุดประมาณนี้ครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]ใบหน้าก็สามารถเปลี่ยนได้หลายอารมณ์อีกต่างหาก[/FONT]
[FONT=Tahoma]อาวุธวิเศษก็นำมาใส่ใช้เล่นกันได้อย่างสมจริงครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]บินโชว์ๆ[/FONT]
[FONT=Tahoma]ทำท่าหยิบประตูวิเศษออกมาจากกระเป๋าได้สุดยอดเลยนะเนี่ย![/FONT]
[FONT=Tahoma]หรือจะเอาหูแมวมาติดก็ยังได้ครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]อารมณ์ที่ดวงตาก็สามารถเปลี่ยนได้อีกเช่นกัน[/FONT]
[FONT=Tahoma]แบบร้องไห้น้ำตาเล็ดก็มีมาให้จ้า[/FONT]
[FONT=Tahoma]โนบิตะหน้ากล่องเป็ฯแบบนี้นะครับ สีเหลืองสดใส[/FONT]
[FONT=Tahoma]จุดขยับมากมายเช่นเดียวกัน[/FONT]
[FONT=Tahoma]ด้านหลัง แถมลงสีสำเร็จมาให้แล้ว[/FONT]
[FONT=Tahoma]แถมไม้เบสบอลมาให้อีกด้วย[/FONT]
[FONT=Tahoma]ทำท่าขว้างลูกเบสบอลก็ยังไหว[/FONT]
[FONT=Tahoma]เปลี่ยนสีหน้าและอารมณ์[/FONT]
[FONT=Tahoma]ถือปืนคู่เลย[/FONT]
[FONT=Tahoma]ของวิเศษทั้งสองชุดนี้เอามาวางรวมกันแล้วก็มีมากเลยทีเดียวครับ[/FONT]
[FONT=Tahoma]นึกถึงฉากในการ์ตุนขึ้นมาทันทีเลย[/FONT]
[FONT=Tahoma]บินโชว์บ้างๆ[/FONT]
[FONT=Tahoma]แต่สีบริเวณขาแว่นยังลงมาได้ไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ยังมีสีเกินออกมาให้เห็นบ้าง[/FONT]
[FONT=Tahoma]ท่านอนประจำตัวโนบิตะเค้าละ[/FONT]
[FONT=Tahoma]แกล้งโดเรามอนสักหน่อยดีกว่าเรา อิอิ

[/FONT]
เกี่ยวกับการ์ตูนโดราเอม่อน
ตัวการ์ตูนโดราเอม่อน โนบิตะ ชิซูกะ ไจแอนท์ ซึเนะโอะ ชอบใครมากที่สุด(+ประวัติ)
โตโยต้างัดไอเดียนำการ์ตูนโดราเอม่อนมาทำโฆษณาค่ะ กับโนบิต่ะตอนอายุ 30
แอบมาเปิดบอร์ดใหม่จ้า การ์ตูนโดราเอม่อน แบบ3มิติ
รวมประวัติประวัติตัวการ์ตูนโดราเอม่อนค่ะ(โดราเอม่อน โนบิตะ ชิซูกะ ไจแอนท์ ซึเนะโอะ)
เปิดแล้วพิพิธภัณฑ์การ์ตูนโดราเอม่อน คนไทยเข้าชมฟรี(ล้อเล่น)
ลูกพร้าวกับพุดดิ้ง ตอน โดราเอม่อนนักขาย
++อัพเดทการ์ตูนโดราเอม่อน++

Tags
การ์ตูนโดราเอม่อน