เว็บการ์ตูนหรอยกู

กลับไป   เว็บการ์ตูนหรอยกู > RoiGOo City > หรอยกูคาเฟ่

ตอบ
อ่าน: 102919 - คำตอบ: 205  
LinkBack คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-08-2012   #171
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำพฤหัสที่ 16 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : นาย เอ็ม โชว์
(การ์ตูนคู่เห่ยกำลังสองกลับมาลงโรงฉายกันอีกครั้ง
หลังจากที่ร้างลาไปนานมากมายเลยทีเดียว)

เด็กใหม่ฝากตัวด้วยครับ
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ทรมานเนอะ คนท้อง ตอน ตะคริวกิน!!
การ์ตูน by monkiji321 กัดจิกๆๆ ตอน... แท๊ปเล็ตแจกที่ตาก!!!
อาเซียนคืออะไรหนอ น่ารื้อฟื้นความจำ
ประเทศในอาเซียน ใครรู้บ้างเอ่ย ช่วยหน่อย
คู่เห่ยกำลังสอง ตอน สมหยัดอยากหล่อ (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)

เก่า 17-08-2012   #172

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำศุกร์ที่ 17 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : อิน เทรน มาก (ประชาคมอาเซียน)
(เรื่องบางอย่างที่เรามองข้ามมันไปอาจจะคิดว่า
มันไม่สำคัญ ประชาคมอาเซียนอาจเป็น 1 ในเรื่องนั้น)

รวมข่าวประชาคมอาเซียน รวมทุกข่าว!!!!(ขอพื้นที่หน่อยครับ)
Nguyen Hoang Gia ต้อนรับประชาคมอาเซียนด้วยนักวาดรูปการ์ตูนเวียดนาม(อีกครั้ง) (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
Grat Teacher Sompong สนามบินละมุนอุ่นไอรัก ปล.งานนี้เราไม่เน้นขายครับ 555+
ธงประจําชาติอาเซียน มาดูธงพม่า กัน
ประเทศในกลุ่มอาเซียน นามว่า ลาว น่าสนใจนะ
การ์ตูนนายสันดาน ตอน มะรึงทำห่าอิไรอยู่นิ !?
RoiGOo Magazine Chepter 15 ฉบับอำลาวันแม่แห่งชาติ ต้อนรับวันวิทยาศาสตร์แห่งชาติ

เก่า 19-08-2012   #173

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำเสาร์ที่ 18 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : รอง เท้า ฟุตบอล
(ไม่ได้ซื้อรองเท้าฟุตบอลมา 2 ปีในที่สุด
วันนี้ก็ได้เวลาซื้อใหม่เสียที)

รองเท้าฟุตบอล Diadora รุ่นใหม่ นายโอมถอยตามหน้าเว็บ (รูปจากกระทู้นี้)
fanart วงเมลโรส by KUMA
คุยโง่ๆกับ บีเวอร์ part1
ไอเดียต้อนรับประชาคมอาเซียน!!! เด็กจบใหม่ต้องสอบวัดความรู้ภาษาอังกฤษ
วันสําคัญของไทย มีวันอะไรบ้าง
ชอบเธอนะ แฮ่กๆ by KUMA

เก่า 20-08-2012   #174

Default กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคม 2555

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : ประชาคมอาเซียน
(ต้อนรับประชาคมอาเซียนกันอีกครั้ง)

เอานักรบสาวมาฝาก -3-
ทำบัตรประชาชนหายต้องทําอย่างไรหลักฐานอะไรบ้าง แต่ไม่ต้องแจ้งความแล้ว!!!
โอท๊อปขายในประเทศอาเซียนได้(หรือไม่) ประชาคมอาเซียนช่วยโอท๊อป(หรือไม่) (รูปจากกระทู้นีั้)

เก่า 21-08-2012   #175

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำจันทร์ที่ 20 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : การ์ตูนเช็ด(ขี้)
(อีกเว้นแปลกๆกับการรวมงานยอดฮิตเอาไว้
แล้วโชว์ขึ้นหน้าเว็บให้ได้ชมกันอีกครั้ง
)

ตีแตกทุกความฝัน ฝันว่าท้อง ฟันหัก ฟันหลุด คลอดลูก ได้แหวน จับขี้ เห็นขี้
Chaskinny Week สัปดาห์การ์ตูนฮิตนายเช็ดขี้ (รูปจากกระทู้นี้)
อาการบาดเจ็บจากการเล่นกีฬาวิ่งและฟุตบอล
ประชาคมเศรษฐกิจอาเซียน น่าสนใจมิใช่น้อยครับท่าน
วิสัยทัศน์อาเซียน เขาว่ากันอย่างไรบ้าง
เอานักรบสาวมาฝาก -3-

เก่า 22-08-2012   #176

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคารที่ 21 สิงหาคม 2555

3 คำกับรูปนี้ : อีเว้รเอ้ย(การ์ตูน)
(อีเว้นหรืออีเวรการวาดการ์ตูนที่เกิดมาจากความกดดันของ
คุณบุญกึ่ม ซึ่งคาดว่าจะมีคนตอบรับเยอะอย่างแน่นอน)

การ์ตูนรักย้อนยุคเรื่อง"ฟ้าผ่ามาหารัก"
อีเว๊ร(event) มาวาดการ์ตูนฮาแสรดๆกันเถอะ (รูปการ์ตูนจากกระทู้นีั)
การ์ตูนเจ้าหัวโต ตอน "บอลไทยจะไปมวยโลก!?"
การ์ตูนเจ้าหัวโต ตอน "บ้านผี"
บัตรทองรักษาทุกโรครักษาจริงฮาจริง จนอยากทำประกันชีวิต
สกุลเงินอาเซียน มาเลเซีย เขาเรียกว่า ริงกิต
ประวัติอาเซียน รู้แล้วบอกต่อ
ตีแตกทุกความฝัน ฝันว่าท้อง ฟันหัก ฟันหลุด คลอดลูก ได้แหวน จับขี้ เห็นขี้

เก่า 23-08-2012   #177

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธที่ 22 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : มาราธอนเหมือนการวาดการ์ตูน
(ไม่ว่าการวิ่งมาราธอนหรือการวิ่งเพื่อสุขภาพผมว่า
มันเหมือนกับการวาดการ์ตูนมากเลยทีเดียว อ่านต่อที่นี่)

ขาย เม้าส์ปากกา Bamboo pen gen3 ของใหม่พึ่งซื้อเมื่อ 20ส.ค.55
ง่วงแล้วดราม่า by kuma 2/8/55
ผลบอลเชลซี - เรดดิ้ง คืนนี้เพื่อนๆคิดว่าใครชนะ (โหวต)
วิ่งมาราธอนหรือวิ่งเพื่อสุขภาพ 2 ทางที่นักวิ่งต้องเลือก (รูปจากกระทู้นี้)
ถามอายุกันหน่อยน้าาา
Thomas Mahon งานวาดรูประบายสีการ์ตูนดีดี จากเด็กประเทศอังกฤษ
ดอกไม้ประจําชาติอาเซียน 10 ประเทศ (แบบย่อ)
อาหารประเทศอาเซียน ประเทศลาว อะไรน่าทานบ้างหนอ

เก่า 24-08-2012   #178

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัสที่ 23 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : รูปแมวเปอร์เซียน่ารัก
(รูปแมวเปอร์เซียน่ารักดูแล้วน่ารักจับใจ
ผมว่าแมวมันน่ารักแบบชิวชิวนิ่งๆดี อ่านต่อที่นี่)

เสกตซ์เรื่อยเปื่อย รวมๆ ประปรายๆ ครับพ้ม ^^ (รูปจากกระทู้นี้)
ชุดประจําชาติอาเซียน : ลองยีของพม่า(ความรู้ประชาคมอาเซียน)
ร้านขายธงชาติไทย ธงอาเซียน ธงชาติประเทศต่างๆ ต้อนรับประชาคมอาเซียน
ธงประเทศอาเซียน ธงเวียดนาม ยักษ์ตัวใหม่ของประชาคมอาเซียน
ความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับ AEC ประชาคมอาเซียน ใครเข้าเป็นสมาชิกเมื่อไร

เก่า 25-08-2012   #179

ระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันศุกร์ที่ 24 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : การ์ตูนดีจากสุดหล่อ
(ช่วงนี้รู้สึกว่าหนุ่มท่านนี้จะวาด
การ์ตูนบ่อยเป้นิเศษ อ่านต่อที่นี่)

เครียดโว้ยไม่ต้องพึ่ง glitter พิมพ์เองก็แว๊นได้
กากตูน-ลองมุขกากๆหน่อยครับ (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
Camp Lazlo การ์ตูนแคมป์ลาสโล่ การ์ตูนเน็ตเวิร์คที่ใครไม่ค่อยชอบผมโคตรชอบ
RoiGOo Magazine Chepter 16 ฉบับดวงสมพงษ์เนื้อคู่กับการวาดการ์ตูนและรูปการ์ตูน
อาเซียน+3 คืออะไร ทำไมต้องมี หาคำตอบได้ที่นี่
คําทักทายอาเซียน เอาไว้ต้อนรับเพื่อนๆ จากอาเซียนกันนะ

เก่า 26-08-2012   #180

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์ที่ 25 สิงหาคม 2555

บรรยยายรูปนี้ : การ์ตูนดีมาอีก 1
(การ์ตูนจาก kanghan กลับมาอีกครั้ง
ลองเข้ามาอ่านกันดูครับเพื่อนๆ อ่านต่อที่นี่)

วันเสาร์ที่ผมไม่ได้ทำงานกับการ์ตูนโดเรม่อน ช่อง 9 การ์ตูน
สเก็ตแหลกครับ!+ขุนศึกษา's ออริ
การ์ตูนเจ้าหัวโต ตอน "ในคืนฝนพรำ อำ อำ อำ" (รูปการ์ตูนจากกระทู้นี้)
ช่วยโหวต คลิปเพี้ยนๆผมหน่อยครับ"กู๊ดมอนิ่ง ทีชเช่อ" โดย นายเช็ดขี้
คัมภีร์สำหรับนักขับมือใหม่ : รถเราไม่มีประกันโดนรถที่ไม่มีประกันชนทำอย่างไร
เฟนด์ชิฟให้เพื่อนตอน ม.ปลาย
เรื่องสั้น คอส...เพลขอโทษ by KUMA

Tags
ข่าวด่วนวันนี้, ข่าววันนี้, ข่าวหนังสือพิมพ์, ข่าว, ในกระทู้เดียว, รวมทุก, รวมทุกข่าวด่วนวันนี้, หนังสือพิมพ์, อัพเดท, อัพเดทในกระทู้เดียว, อ่านข่าววันนี้, อ่าน