ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-06-2012   #1
ohmohm
Administrator

ohmohm's Avatar

บล็อก: 182
ถ่ายทอดพลัง: 4,245
คะแนนหรอย: 2,838
Default RoiGOo Magazine Chepter 8 ความฝันของวันนี้คืออนาคตของพวกเรา

RoiGOo Magazine Chepter 8
ความฝันของวันนี้คืออนาคตของพวกเรา
ความฝันเป็นเรื่องที่สำคัญครับน้องน้องชาวหรอยดู เพราะมันสามารถนำเราไปในสิ่งที่เราทำแล้ว
เรามีความสุข คนที่มีความฝันนั้นไม่เคยคิดถึงเรื่องเงินเป็นนำเมื่อได้ทำสิ่งที่ตัวเองรักครับ ไม่ทราบว่า
น้องน้องเคยกันไหม ที่ทำอะไรแล้วมีความสุขโดยที่เราไม่ได้นึกถึงเงินเลย แล้วน้องน้องเชื่อไหม
วันหนึ่งสิ่งที่เรารักสิ่งที่เราฝันมันจะนำเงินมาให้เราเอง เพราะความรักสร้างสิ่งที่สวยงามสร้างความ
สามารถที่ไม่เหมือนใครให้กับเรา ผิดกับคนที่มุ่งมั่นทำอะไรโดยหวังแต่เพียงตัวเงิน คนพวกนั้น
ไม่สามารถก้าวไปได้ไกลกว่าเด็กๆที่เดินตามความฝันครับ

22 มิถุนายน 2555 วันนี้ขอเขียนคำคมความรักของงานการ์ตูนกันบ้าง
ไม่ได้เขียนคำคมความรักมานานมาแล้วครับทั้งนี้อันที่จริงแล้วนั้นผมเขียนคำคมความรักครั้งล่าสุด
ก็ตอนที่ผมอยู่ชั้นมันธยมศึกษาปีที่ 4 นั้นเองครับ ตอนนั้นเริ่มจริงจังกับความรักแล้วก็เลยเขียน
คำคมความรักส่งไปให้สาวคนหนึ่ง สำหรับช่องทางการส่งนั้นไม่ใช่ทางไหนก็คือทาง SMS มือถือ
เป็นทางที่ทำให้คำคมความรักของผมดูหน้าด้านน้อยที่สุดแล้ว วันนี้ลองมาอ่านคำคมความรักที่
เกี่ยวข้องกับงานการ์ตูนกันบ้างดีกว่าจ๊ะ
-คิดจะรักวาดการ์ตูน ต้องคิดที่จะถฝึก
-ดูอย่างเดียวนั้นไม่พอต้องลงมือทำ
-ปรับแต่งให้โดนใจคนทั้งปวงอย่าอ้างว่าเป็นสไตร์แล้วำม่มีคนดู
-การ์ตูนที่ดีทุกคนต้องยอมรับ มิใช้เรายอมรับเพียงผู้เดียว
-ใครจะด่าว่าบ้าวาดการ์ตูนขอให้วาดให้ตลอดพอสำเร็จขึ้นมามันจะหนาว

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันศุกร์ 22 มิถุนายน 2555

ราตรีสวัสดิ์ 23-06-55
ฝากขั้นตอนการทำวิธีทำยาดมสมุนไพรเอาไว้หน่อยนะค่ะ
แนะนำตัวเองค่ะ ^^
รูปภาพจากเกมส์แฟลชออนไลน์น่ารักๆแนวการ์ตูน สำหรับนักออกแบบเกมส์แฟลช (รูปจากกระทู้นี้)
RoiGOo Magazine Chepter 7 จากการวาดภาพระบายสีชิ้นเล็กๆสู่เว็บการ์ตูนหรอยกู
วันอนุรักษ์มรดกไทย 2 เมษายน ร่วมกันอนุรักษ์มรดกของชาติกันเถอะ
25 กุมภาพันธ์ วันวิทยุกระจายเสียงแห่งชาติ
การ์ตูน by koiikoii ตอน อะไรที่พอดี มักดีพอ

23-24 มิถุนายน 2555 จิตตกเมื่อดูมวยไทย7สีอาทิตย์นี้ ยังดีที่ชาวหรอยลงการ์ตูนเยอะ
สวัสดีครับชาวหรอยกูทั้งหลายไม่ทราบว่าวันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมามีโอกาสได้ทำอะไรกันบ้าง
วันเสาร์ของผมธรรมดานักแต่วันอาทิตย์ผมได้เปิดดูมวยไทย7สีอาทิตย์นี้ จริงๆแล้วผมเป็นคน
ที่ชอบมวยไทยมากมากเลยนะครับ แต่ผมว่ามวยไทยในมวยไทย7สีอาทิตย์นี้ต้องมีอะไรผิดพลาดแน่
เพราะว่ามันจะเข่าอะไรกันนักหนา รู้ครับว่าเข่ามันเป็นอะไรที่เสี่ยงน้อยที่สุดคือได้ทั้งกันและได้ทั้งโจมตี
แต่คนดูแบบไม่มีการพนันอย่างผมแสนจะเซ็งเมื่อเห็นมวยไทย7สีอาทิตย์นี้แต่ละคู่เอาแต่เข่ากันซะงั้น
นานๆได้ดูทีช่างมันเถอะครับ อย่างน้อยพอเปิดเว็บหรอยกูเสาร์อาทิตย์นี้ก็มีงานการ์ตูนให้ได้ชมตรึมเลย

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันเสาร์-อาทิตย์ 23-24 มิถุนายน 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : ออก แล้ว จ๊ะ
Liar Game : Roots Of A รวมเรื่องสั้นของชิโนบุ ไคทานิ คนเขียนไลอาร์เกมส์ (รูปจากกระทู้นี้)
ในที่สุดก็ถึงเล่มสุดท้าย !! ชินจังเล่ม 33 เล่มสุดท้ายของอาจารย์ออกแล้ว
ดูบอลสดคู่บุรีรัมย์ยูไนเต็ดกับชลบุรีเอฟซีแล้ว อยากรู้จักพิภพ อ่อนโม้(+ประวัติ)
I'm wait..
หนุ่มคนต่อไปที่จะวาด !!!
สาวน้อยมาปึก...ปลาหมึก!!!
เพลงแต่ง"คนที่เดินร่วมทาง"โดย นายเช็ดขี้
นำรูปภาพจากเกมส์แฟลชมาเสนอ มีคุณค่าด้านการออกแบบมากมาก
ก็วาดกันไปตามเรื่อง
สาวน้อยกับเส้นด้าย??
k-onภาคตาหวานๆค่ะ
หน้าน้องแมวจ้า

25 มิถุนายน 2555 ใกล้วันแม่เข้ามาแล้วอยากจัดวาดการ์ตูนวันแม่เหมือนกัน
เห็นพี่ช้างเห็นการ์ตูนหรอยกูเอากลอนวันแม่มาลงเมื่อคินผมก็เลย เอ้ยนี่มันใกล้จะวันแม่แล้วสินะ
อันที่จริงแล้วอีเว้นหลักของเว็บการ์ตูนหรอยกูของเราก็คือการจัดการแข่งขันวาดการ์ตูนวันแม่
และก็วันพ่อครับที่จัดแข่งขันมากันทุกปีมาในปีนี้คาดว่าน่าจะยังมีการจัดกันอีกเช่นเคย ตอนนี้
ขอคิดคอนเซ็ปก่อนว่าจะเป็นอย่างไรวาดแนวไหนกี่ช่อง รางวัลเป็นอะไรดียังไงก็ขอบคุณพี่ช้าง
มากนะครับสำหรับกระทู้กลอนวันแม่ของพี่

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันจันทร์ที่ 25 มิถุนายน 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : แปลง ผัก หล่อ

รวมกลอนวันแม่จากทั่วไปเทศไทยเพื่อน้องๆชาวหรอยกูเพื่อ 12 สิงหาคมปีนี้
KUMA2511 (น้องปรางค์) นักวาดการ์ตูน&วาดภาพระบายสี สไตร์บ่นแก้เบื่อ
[Gaara]ไม่ได้เข้ามานานเลยมาแปะรูป ;w;
ตัวอย่างธุรกิจการเกษตรข้างบ้านกับเว็บการ์ตูนหรอยกู (รูปจากกระทู้นี้)
คะแนนการจัดการแข่งขันแต่ละสนามวิ่งในประเทศไทย มินิ-ฮาล์ฟมาราธอน
ชมรมวิ่งการ์ตูนหรอยกู ออกโรงอีกครั้งที่ดอกบัวคู่35ปี มินิ-ฮาล์ฟมาราธอน
17 อันดับเว็บไซต์ยอดนิยมของโลก แน่นอนเว็บการ์ตูนหรอยของเราไม่ติด
สำหรับผู้มีฝีมือในการวาดการ์ตูน หรือภาพต่าง ๆ บนคอมพิวเตอร์
วันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช 16 ก.พ. ของทุกปี
วันสตรีสากล 8 มีนาคม ของทุกปี วันที่ผู้หญิงทุกคนควรสนใจ
เว็บรายงานผลรักบี้สด ทั้งรักบี้ชิงแชมป์โลกปี 2015 รวมถึงกติกาและประวัติกีฬานี้
การ์ตูน toonpcb อ่านแล้วก็จริงๆ ตอน พล็อตเดิมๆ วงจรซ้ำๆ

26 มิถุนายน 2555 วันสุนทรภู่วันที่เราควรรำลึกถึงกวีเอกของไทย
น้องน้องหลายคนรู้จักท่านสุนทรภู่เป็นอย่างดีและก็รู้ด้วยว่าวันที่ 26 มิถุนายน 2555 นี้เป็นวันสุนทรภู่แต่จะมีซักที่คนครับ
ที่ซาบซึ่งในวันสุนทรภู่แบบจับจิตจับใจด้วยความเข้าใจท่านสุนทรภู่จริงๆ ว่าการขึ้นเป็นกวีเอกของไทยนั้นไม่ได้โรยด้วย
กลีบกุหลาบเป็นแน่แท้ ถ้าใครเคยอ่านประวัติของท่านแล้วจะรู้ว่าท่านไม่ใช่คนรวยอะไรเลยนะการเป็นกวีเอกของไทย
แต่ท่านทำงานศิลปะด้วยความรัก และคิดว่าวันหนึ่งมันจะนำพาท่านโพยบินไปสู่ที่อื่นได้ ทำให้ท่านสุนทรภู่พัฒนางานของ
ตนเองไปเรื่อยๆ ต่างกันคนอื่นที่ชอบกวีในวัยเด็กที่จะหยุดคิดตั้งแต่ยังวัยรุ่น ความะยายามของท่านสุนทรภู่เด็กๆน่านำเอา
มาเป็นตัวอย่างถึงที่สุดในเรื่องของความพยายาม

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : น้อง โคตร แนว!!!

หายหัวไปนานมาก งานเยอะ อาร์ตบล๊อกลงองค์ TT
การ์ตูนแมวสถ่อย - หน้าตาของความเหงา
วันนี้วันสุนทรภู่ ที่โรงเรียนของน้องน้องมีกิจกรรมอะไรกันบ้าง (รูปจากกระทู้นี้)
วันศิลปินแห่งชาติ 24 กุมภาพันธ์ ระลึกถึงงานแห่งศิลปิน
วันสหกรณ์แห่งชาติ 26 กุมภาพันธ์
ประวัติเว็บฝากรูปสุดเฟี้ยว Photobucket ขึ้นปีที่ื 10 แล้ว
การ์ตูน Ojichan Watashi&Baby ตอน อยากซื้อแล้วนะ

27 มิถุนายน 2555 องค์ประกอบของชีวิตคืออะไร การให้ความสำคัญยังไงล่ะ
ชีวิตเรามีหลายอย่างเข้ามาในชีวิตครับ มีหลายคนคอยถามตัวเองว่าองค์ประกอบของชีวิตคืออะไรบ้าง
ผมสรุปไว้เลยครับมีทั้งความสุข ความเศร้า ความสมหวัง ความตื่นเต้น ความฝัน ทุกอย่างรวมกันแล้วทำให้
เราอยากมีชีวิตอยู่ในโลกปัจจุบัน ถ้าขาดสิ่งใดสิ่้งหนึ่งไปไม่ได้เลยจริงๆ องค์ประกอบของชีวิตนั้นถ้ามีแต่
ความสุขสุดท้ายแล้วเราก็จะมองว่าสิ่งนั้นไม่สำคัญ ก็เลยต้องส่งความเศร้า ความเครียดเข้ามาให้เราได้เห็น
ความสำคัญของความสุขนั้น ความหวัง+ความฝันคอยช่วยให้เรามีพลังในการค้นหาความสุขของชีวิตต่อไป
นี่แหละครับ องค์ประกอบของชีวิตคืออะไรหลายคงก็คงจะรู้กันแล้ว ชีวิตเรามีเท่านี้เอง

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพุธที่ 27 มิถุนายน 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : แม่ม ฮา สาด!!!
สอนวาดรูปการ์ตูนจากภาพเหมือน ด้วยโปรแกรม PhotoShop
วาดภาพอย่างไรให้เข้า สถาปัตย์ จุฬา-ลาดกระบัง-ศิลปากร-ธรรมศาสตร์ ได้!!!
ณ ปัจจุบัน (อาจแย่กว่าเดิมก็ได้นะ)
วิธีการวาดเส้นสไตร์ภาพเหมือน มือนิ่ง ใจนิ่้ง วาดได้ทุกคน
วาดภาพระบายสีการ์ตูนสไปเดอร์แมนกันดีกว่า
มวยไทย7สีวันนี้ขอเสนอนักมวยไทยยอดนักหลบ แถมชักชนะในK1
ชีวิตจริงยิ่งกว่าละครของประวัติ พี่เป้า อุ้มยศ กิจอุดม!!! นักวิ่งทีมชาติไทย
การ์ตูนผีอังศุมาลินและโกโบริ ฮาเพราะมีน้องกระเทยมาพากษ์เสียง (รูปจากกระทู้นี้)
ตัวอย่างรูปการ์ตูนจากเกมส์แฟลช สำหรับผู้ที่ทำเกมส์ flash ขาย
4 ก.พ.ของทุกปี เป็นวันมะเร็งโลก นะจ๊ะ คุณๆ ทั้งหลาย
มีด้วยหรือ วันปลอดควันพิษจากไฟป่า 24 กุมภาพันธ์
การ์ตูน BY KAPI ตอน ฮัลโหล ขอสายเชียร์ ฆัมฑิพรค่ะ

28 มิถุนายน 2555 นักวาดการ์ตูนสตอดอง กลับมาโชว์วาดภาพระบายสีอีกครั้ง!!!
ต้องยอมรับว่าสมัยนี้อาจจะเห็นคุณสตอดองน้อยกว่าบอร์ดการ์ตูนหรอยกูในเวอร์ชั่นเก่าอันเนื่องมาจาก
ภาระหน้าที่ของงานที่มากขึ้นหรือไปฝึกวาดภาพระบายสีด้วยเมาส์ปากกาอยู่ไม่รู้เหมือนกัน สำหรับงาน
ใหม่ของนักวาดการ์ตูนสตอดองเล่นเอาผมตกใจเหมือนกันครับ เพราะสมัยก่อนนั้นคุณสตอดองไม่ได้มี
ความสามารถในการวาดภาพระบายสีด้วยเมาส์ปากกาได้ถึงขั้นนี้ แสดงว่าไปฝึกวิชามาจากสำนักไหน
ไม่รู้อยากแน่นอน ยังไงทางเว็บการ์ตูนหรอยกูก็ยังเป็นกำลังใจให้คุณสตอดองนักวาดการ์ตูนสุดหล่อ
สุดเท่เช่นเคยแหละครับ ลองชมผลงานของเขาด้านล่างนี้เลยจ๊ะ

กระทู้เว็บการ์ตูนหรอยกูประจำวันพฤหัสที่ 28 มิถุนายน 2555

ขอ 3 คำกับรูปนี้ : ดอง รี เทิร์น!!!

คุยกับ Pingguoabb นักวาดการ์ตูนแนวน่ารักใสใสสาวกริ๊ดสาวกริ๊ด!!!
คุยกับ Goo-มัน-อึน นักวาดรูปการ์ตูนที่ไม่ยอมเหมือนใคร!!!
เมื่อ "การวิ่งมาราธอน" ทำลายข้ออ้างว่าไม่มีเวลาออกกำลังกาย
คุยกับนักวาดรูปการ์ตูนและนักปั้น 3D Model ในครั้งเดียว "นายเนโคร"
คุยกับลุงปลวก นักวาดรูปการ์ตูนที่ชื่อแก่ที่สุดในเว็บการ์ตูนหรอยกู
คุยกับนักวาดการ์ตูนชั้นเซียน TaiMosU
สำหรับคนที่มีบอร์ดย่อยของตัวเอง ไม่จำเป็นต้องโพสรูปการ์ตูนลงบอร์ดย่อยก็ได้!!!!
จู๊ดๆ 27/06/55
สตอดอง : เบื่อชีวิต... ตายดีกว่า... (รูปจากกระทู้นี้)
การ์ตูนรณรงค์วันงดสูบบุหรี่โลก 31 พฤษภาคม ย้อนหลัง!!!
วันบิดาแห่งฝนหลวง 14 พฤศจิกายน ปวงชนชาวไทยขอเทิดทูน
วันสื่อสารแห่งชาติ 4 สิงหาคม เรามีความรู้เพราะสื่อ
การ์ตูน มลแมน ตอน การสะอึก และหนทางการแก้ไข(ฉบับเกรียนทดลอง) !!!

อ่านย้อนหลัง
RoiGOo Magazine Chepter 1
RoiGOo Magazine Chepter 2
RoiGOo Magazine Chepter 3
RoiGOo Magazine Chepter 4
RoiGOo Magazine Chepter 5
RoiGOo Magazine Chepter 6
RoiGOo Magazine Chepter 7

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102